TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ “KHÁM PHÁ QUẢ MÍT”
Mùa gì thức nấy, mùa vải con có vải để khám phá, mùa na con có quả na để khám phá… Và khi mùa mít chính vụ đến, trái mít già các gai nở căng, chuyển từ màu xanh sang màu xanh vàng hoặc nâu nhạt, mủ lỏng và trong, vỗ kêu bồm bộp. Đứng dưới gốc mít sai trĩu quả mà bạn nhỏ nào của Amon cũng tò mò và háo hức được trẩy mít.
Hôm nay, các con được cùng cô khám phá về quả mít, các phần của quả mít, được cảm nhận bằng các giác quan khác nhau như sờ gai mít sần sùi, quan sát màu vàng óng của múi mít, ngửi mùi thơm của mít. Phân biệt đâu là múi mít, sơ mít và hạt mít. Điều thú vị hơn cả, các bạn còn được tự tay bóc mít và thưởng thức ngay tại lớp. Không còn gì tuyệt vời hơn nữa khi được nhìn ngắm các con yêu ăn ngon lành những múi mít chín mọng, vàng óng, thơm lừng.
Các bài viết khác:
- NGÀY HỘI THỂ THAO 2024 (0 lượt xem)
- LỄ KÝ KẾT CHUYỂN GIAO CHƯƠNG TRÌNH TIẾNG ANH THEO CHUẨN CAMBRIDGE! (0 lượt xem)
- TIỆC SINH NHẬT THÁNG 2/2024 (0 lượt xem)
- MÓN QUÀ Ý NGHĨA ĐẦU NĂM CHO AMONERS – BUỔI VUI CHƠI CHÁY HẾT MÌNH TẠI TINI WORLD (0 lượt xem)
- DỰ ÁN “HƯƠNG VỊ TẾT AMON 2024” VÀ NHỮNG CUNG BẬC CẢM XÚC (0 lượt xem)
Bình luận Facebook: